ทะเลาะกับเพื่อนเรื่องผู้ชาย

กระทู้คำถาม
จะเล่าให้ละเอียดเลยะนะ มีวันนึงพี่เขาเข้ามาคุยกับเราที่ทำงานด้วยแล้วมีอีกครั้งพี่แกเรียกเรา เราจำไม่ได้ แล้วมีครั้งนึงตอนนั้นไปซื้อขนมกับเพื่อนสนิทแล้วเจอพี่คนนั้น แล้วเพื่อนบอกว่าชอบที่คนนั้นกับเรา เราก็คิดว่ามันพูดเล่นเพราะมันชอบพูดแบบนี้ มันชอบให้มองผู้ชายหลายคนที่ทำงาน เราก็คิดว่ามันพูดเล่นเลยไม่ได้คิดอะไร แล้ววันนั้นพี่เขาเลี้ยงขนมเรา เราก็คิดว่าพี่ชายคนนึง ตอนกลับบ้านไปขึ้นรถเพื่อนมันพูดว่ากูอยากเห็นหน้าพี่เขาว่ะ เราก็เลยไปขอเฟส ตั้งแต่วันนั้นเรากับพี่คนนั้นก็คุยกันเหมือนคนคุย แล้วไม่รู้มันเป็นอะไร เวลารอรถมันก็นั่งคนเดียว ขึ้นรถกินข้าวกลับบ้านมันก็ไปคนเดียว ไม่ถามอะไรเราเลย จนรู้สาเหตุเพราะพี่คนนี้ สุดท้ายมันชอบพี่คนนั้นจริงๆ แล้วมันก็ลบเพื่อนในเฟสทั้งไอจี คือเราผิดใช่มั้ย พอเรารู้เราก็เลยบอกพี่คนนั้นไปว่าพี่ชอบเพื่อนหนูได้ไหม แกเลยตอบกลับมาว่า เพื่อนน้องก็น่ารักนะแต่พี่ไม่ชอบ พี่ชอบเราตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอ สุดท้ายก็เลิกคุยกับพี่คนนั้น แล้วเพื่อนจะคุยกับเราหรือป่าวอันนี้เราไม่สนใจแล้ว เราไม่เคยคิดจะมาทะเลาะกับเพื่อนผู้ชายกับคนเดียว เราควรรู้สึกยังไงต่อดี เราผิดใช่มั้ยคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่