สัญญาณเครือข่ายอินเตอร์เน็ต

อยากทราบโปรแพ็คเกจอินเตอร์เน็ตของค่ายไหนน่าสนใจบาง เนื่องจากใช้งานของเครือข่ายดีแทครายเดือน 8xx บาท ในพื้นที่ กทม บนโทรศัพยี่ห้อ แอปเปิล แต่ไม่รู้ทำไมเดียวนี้แพ็คเกจรายละราคาเท่านี้ถึงใช้งานได้แค่ 3G ติดต่อแจ้งปัญหาไปที่ 1678 ก็รอสายนานมาก พอเจ้าหน้าที่รับสาย คำตอบที่ได้คือ เดียวรับเรื่องแจ้งปัญหารีเซ็ทสัญญาณให้ค่ะ แต่นี้คือเราใช้งานในป่า หรือ บนภูเขาเหรอครับ ทำไมแพ็คเกจราคาเท่านี้ถึงใช้ได้แค่ 3G เป็นบ่อยมาก ซึ่งผมมีโทรสัพอีกเครื่องเป็นของญี่ห้อเกาหลีเครื่องไม่ถึงหมื่น ใช้งานเครือข่ายอีกสัญญาณขึ้น 5G ในราคาแพ็คเกจ 4xx บาท ต่อเดือน บ้าไปแล้ว นี้เรามาทนใช้เครือข่ายดีแทคทำไมตั้ง 6ปี อยากจะให้ดีแทคช่วยตรวจสอบและช่วยชดใช้ในสิ่งที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ แพ็คเกจเดือนละ 8xx บาท แต่ใช้ได้แค่ 3G ห่วยแตกมากขอบอกตรงๆ แบบนี้ย้ายไปค่ายอื่นดีกว่าไหมครับ ในราคาพอๆกัน น่าจะได้ใช้ถึง 5G
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่