ถ้าเรา Move On ไวผิดมั้ยคะ ?

เราคบกับแฟนมา 3 ปี อีก 2 วันครบรอบ 4 ปี แต่เราบอกเลิกเค้าก่อน เรื่องมันมีอยู่ว่า มีคนชอบเข้ามาวุ่นวายกับความสัมพันธ์ของเราอยู่ตลอดเวลา ( เรื่องของคนสองคนที่ไม่ได้มีแค่เราสองคน ) ชอบมีคนพูดนั่นนี่ให้แฟนเก่าเราฟัง เค้าเชื่อทุกคนยกเว้นเรา ทุกครั้งที่เราร้องไห้เค้าจะหนีไปหาเพื่อน ไปกินเบียร์กับเพื่อน และก็จะพูดว่าเราคือ Drama Queen. ตอนแรกเราก็คิดว่าเค้าจะเปลี่ยนได้ ให้เข้าใจเราบ้าง สนใจความรู้สึกเราบ้าง

จนกระทั่งเข้า 1 ปี เราพึ่งรู้ตัวว่าเราเป็นโรคซึมเศร้า…
คบกับแฟนคนนี้จนเราเป็นซึมเศร้า มัน Toxic มาก เราร้องไห้มาตลอด 3 ปี กินยาต้านเศร้ามา 3 ปี ไม่ดีขึ้นเลย เป็นคนที่หวาดระแวงตลอดเวลา คิดมาก ทำอะไรก็กลัวโดนด่าโดนติเตียน ไม่ได้ติเพื่อก่อนะคะ แต่ติเพื่อให้เรารู้สึกแย่

ตอนนี้เราเลิกกับเค้าแล้ว เค้าบอกว่าเค้าเสียใจมากที่เราบอกเลิก ร้องไห้ โทรมาหาส่งข้อความมา เราไม่สนใจเลย เพราะเรารู้สึกว่าควรพอแล้ว เราไม่ทนอีกต่อไปแล้ว

ตอนนี้เราเริ่มต้นคุยกับคนใหม่ ๆ มันจะผิดมั้ยคะ มันดูแย่มั้ยคะ สำหรับคนที่มองเข้ามาเห็นว่าเรา Move On ไว

รายละเอียดมีมากกว่านี้ค่ะ เดี๋ยวเราจะมาเขียนต่อ…
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่