ฝันถึงคนแปลกหน้าครับ ไม่มีชื่อ และไม่รู้ที่มา

ตามหัวข้อเลยครับ เมื่อคืนผมฝันว่าผมไปแคมป์กับเพื่อนๆ แล้วมีผู้หญิงคนหนึ่งเดินเข้ามาทำความรู้จักด้วย คุยกันสักพักผมเลยถามชื่อของเธอ เธอบอกเธอไม่มีชื่อ ผมเลยถามต่อไปว่าเธอมาจากไหน เธอบอกเธอไม่รู้เธออยู่คนเดียว ซึ่งในความฝันผมก็ไม่ได้คิดอะไรเลยบอกเธอไปว่า งั้นเราเรียกเธอว่า เฟิร์สนะ เธอก็ยิ้มแล้วตอบตกลง หลังจากนั้นผมก็ไปชมวิว ก็ไปเจอเมืองโบราณครับ เหมือนเมืองขอมโบราณ ผมก็คิดในใจว่า เอ๊ะ วิวสวยจังไปเอากล้องมาถ่ายดีกว่า แต่เหมือนจะเริ่ม รู้สึกตัวครับว่ามาเจอเมืองแบบนี้ได้ยังไงเพราะวิวที่เห็นเป็นเมือง ที่มีคนอาศัยอยู่ด้วย ผมเลยเริ่มรู้สึกกลัว หลังจากนั้นก็สะดุ้งตื่นครับ ประเด็นก็คือ เสาร์หน้าผมและเพื่อนๆ ก็จะไปแคมป์กันจริงๆส่ะด้วยสิครับ ที่เพชรบูรณ์ ภูทับเบิกและเขาค้อ ผมเลยอยากสอบถามความคิดเห็นจากพี่ๆเพื่อนๆครับ ว่าฝันก่อนเดินทางแบบนี้เป็นอะไรหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่