การเตรียมตัวสอบม.4

กระทู้คำถาม
อยากถามว่าพี่ๆที่มีประสบการณ์สอบม.4มาแล้ว ปกติแล้วจะใช้เวลาเตรียมตัวในการสอบกี่เดือนหรอคะ แบบว่าใช้เวลาอ่านนสเตรียมสอบน่ะค่ะ คือเราเหลือเวลาอยู่ประมาน3-4เดือนต้องสอบม.4แล้ว ยังไม่ได้เริ่มอ่านหนังสือเลยค่ะ เพราะยิ่งเราอ่านเร็วเท่าไหร่เราจะลืมง่ายค่ะT-T แบบว่าความรู้ที่อ่านมามันอยู่ได้สั้นมากๆเลอ เราเลยมาถามพี่ๆที่เคยมีประสบการณ์การสอบมาแล้วค่ะ ว่าปกติแล้วใช้เวลาเตรียมตัวประมาณกี่เดือน หรือนานเท่าไหร่ประมาณนี้ค่ะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่