เริ่มกันใหม่หรือเลิกกันแหละดีแล้ว

เราและแฟนรู้จักกันมานานแต่เพิ่งคบกันได้ไม่นานประมาณปีกว่า แต่เรากับแฟนแตกต่างกันมากแทบจะไม่มีอะไรเหมือนกันเลย แต่เราเองก็พยายามปรับตัวทุกอย่างเข้าหาแฟนเรานะแต่มันก็มีอาการหลุดอยู่บ่อยๆจนกระทั้งมีอยู่วันหนึ่งแฟนเราทนไม่ไหวเพราะความดื้อเขาขอเรากลับไปเป็นเพื่อนกันดีไหม ใจจริงๆเรารักเขามากแต่แบบคือตลอดระยะเวลาที่คบกันเรากับแฟนไม่ค่อยได้เจอหรือได้อยู่ด้วยกันเลย มันทำให้เรารู้สึกเหินห่าง เราเป็นคนติดแฟนไม่ถึงขั้นว่าต้องตัวติดกันตลอดนะแต่เดือนๆหนึ่งมาเจอกันอยู่ด้วยกันสัก2-3วันก็ได้ แต่นี้ไม่เจอกันเลย เราก็ยอมรับว่าเราน้อยใจนะ แต่ก็เข้าใจเค้า แต่แบบคือก็คนมันคิดถึงรึเปล่า มันก็จะมีอาการงอแงบ้าง แต่เค้าก็ไม่ได้อยู่ไกลจากเรามากอ่ะแล้วคือมาหาเราไม่ได้ เจอก็ไม่ได้เจอ เรื่องก็คือเราโดนน้องลากไปร้านเหล้าและด้วยความไม่ได้ตั้งใจจะไปเราเลยไม่ได้บอกแฟนเรา จึงทำให้เรากับแฟนเลิกกัน แต่ประเด็นคือเราไม่ได้ตั้งใจที่จะไปส่วนเรื่องไปมีอะไรกับคนอื่นเราไม่มีแน่นอนเพราะเรารักเค้ามากค่ะอาจจะดูไม่น่าเชื่อนะคะแต่เราซื่อสัตย์กับแฟนเราจริงๆไม่กล้าที่จะคิดนอกใจเลย และเราเองก็อยากให้เขายกโทษให้ เราไม่อยากเสียเขาไปเพราะเรื่องแบบนี้ เพื่อนๆว่าเราควรทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่