ถ้าเจอเพื่อนพูดแบบนี้จะคิดกันยังไงคะ

มีเรื่องอยากให้เพื่อนๆช่วยตัดสินใจหน่อย คือเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับเราเมื่อ 4 ปีที่แล้วนะไม่ต้องห่วง แค่อยากถามว่าคิดยังไง ... คือสมัยก่อนเรามักจะไปบ้านเพื่อนคนนึงบ่อยๆและค่อนข้างกลับดึก ยามหน้าหมู่บ้านก็จะคอยแลกบัตรเข้า - ออกใช่ไหม มีตอนนึงมียามคนใหม่เข้ามาแล้วทุกครั้งที่เราเข้าหรือออกอะ มันก็จะชอบมองหน้าเราแล้วทำท่าเหมือนลวนลามทางสายตา แล้วก็ชอบถามอะไรแปลกๆ เช่น อ้วนขึ้นหรือเปล่า , ช่างน้ำหนักหรือยัง , น้ำหนักขึ้นมากี่โลแล้ว , ไม่เจอนานเลยหายไปไหนมาตั้งนาน , รูปในบัตร ปชช สวยดีนะ แล้วมีตอนนึงจี๊ดสุดคือวันนั้นเราจะออกจากหมู่บ้านยามคนอื่นก็จะช่วยหาบัตรเราให้ไงละหาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอไปๆมาๆ ไอ้ยามคนนั้นก็ควักบัตรเราออกมาจากกระเป๋าเสื้อพร้อมกับพูดว่า " โหย อุส่าต์เก็บบัตรไว้เองเลยนะ ขอโทษทีจำไม่ได้ " เราเลยไปบอกเพื่อนคนนั้นเกิน 2-3 ครั้งว่าเนี้ยเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นนะ ช่วยแจ้งนิติบุคคลให้หน่อยเพราะแม่เราก็เป็นห่วงเราจากเรื่องนี้ แต่สิ่งที่เพื่อนพูดกลับมาคือ " แกล้งบอกแม่ไปว่ายามคนนั้นลาออกแล้วเขาจะได้ไม่รู้ สิ (พร้อมกับทำท่าขำแบบไม่รู้สึกรู้สาอะไรทั้งสิ้น + ทำหน้าเหมือนรำคาญปนงง) ...
* เราเลยอยากถามว่าถ้าคนอื่นโดนเพื่อนพูดและทำท่าทางแบบนี้ใส่บ้างจะยังคบเพื่อนคนนั้นต่อไหมหรือจะทำยังไง ?
#มีอีกหลายเรื่องแต่เรื่องนี้มันเป็นเรื่องของเราเองที่เล่าแล้วเห็นภาพทันทีช่วยกันคอมเม้นได้นะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่