กยศ. ไม่เข้า2564

กระทู้คำถาม
ขอข้อมูลเพิ่มจากผู้ทราบหน่อยนะคะ คือเราเป็นเด็ก ปวช.ปี1/2564 ได้กู้ยืม กยศ.เพื่อการศึกษาไว้เเต่เงินเข้าช้ากว่าเพื่อนคนอื่นมาก
เดือนเเรกที่ได้คือ 8 / ต.ค / 64 เวลา23:03น. 
ปรากฏว่าเดือนที่2เรายังไม่ได้เลยค่ะ เราก็โทรสอบถามทั้งคุณครูเเละทั้งสถานศึกษาที่เป็นผู้ดูเเลเรื่องการกู้ยืม เขาก็บอกเเค่ว่ายังไม่มีกำหนดโอนให้รอธนาคารตรวจสอบข้อมูล เราก็รอตั้งเเต่ 8 / พ.ย / 64 จนถึง 25 / พ.ย / 64 ปรากฏว่าก็ยังไม่มีเงินเข้า

คือเพื่อนของเราก็ได้ครั้ง3กันเเล้ว (18,000บาท/ภาคเรียนที่1/2564)

#แบบนี้เราต้องทำยังไงคะสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่