ใครเป็นสายการ์ตูนบ้างคะ เราอยากสอบถามค่ะ

สวัสดีค่ะ เราอยากสอบถามเรื่องการ์ตูนอะค่ะ คือเราอยากดูเรื่องนึงมากแต่จำชื่อไม่ได้เลยค่ะ จำได้แต่ฉากๆนึง คือเป็นประมาณว่า ผู้ชาย2คน เป็นเพื่อนกันหรือพี่น้องกัน แล้วขึ้นเรือไปหาสมบัติหรืออะไรสักอย่างนี้อะค่ะ แล้วก็ไปเจอกับปีศาจทะเลค่ะ เป็นผู้หญิงมีหางเป็นปลาหมึกมั้งคะถ้าจำไม่ผิดแล้วก็ต่อสู้กันค่ะ มีใครพอจะนึกออกมั้ยคะ เราจำได้แค่นี้จริงๆค่ะㅠㅠㅠㅠ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่