ขออนุญาติถามผู้รู้ เราเรียกร้องค่าขาดผลประโยชน์ไปกับธนชาติ 35 วันตามจำนวนวันที่รถส่งซ่อม แต่ถูกแจ้งกลับมาเหลือแค่ 7 วัน

รถยนต์ถูกชนท้ายโดยคู่กรณีเป็นฝ่ายผิดเพียงผู้เดียว ท้ายรถเสียหายหนักมากๆเลยค่ะต้องเปลี่ยนใหม่ยกท้าย รถพึ่งออกมาได้ปีนิดๆเอง TT แต่มาเจ็บหนักแล้ว ซ่อมอยู่ศูนย์ทั้งหมด 35 วันเรียกร้องกับประกันคู่กรณีไป 17,500 ใจก็รู้ว่าคงได้ไม่ถึง แต่ก็ไม่คิดว่าจะน่าเกลียดขนาดนี้ เขาพิจารณาส่งเมลกลับมาให้ว่า ได้แค่ 7 วัน คือ 500*7 = 3500 ใจเราคือแบบ รับไม่ได้เลยค่ะ ติดต่อกลับไปว่าไม่โอเคต่อยอดที่ตีกลับมา เจ้าหน้าที่ก็บอกรอประสานงานให้ ภายในวันจันทร์  คำถามเราคือเราควรทำยังไงต่อดีคะถ้าธนาชาติไม่ปรับยอด เราแจ้ง คปภ.ไปเลยดีมั้ยคะ โทรไปสอบถามมาเขาบอกให้ร้องเรียนทางออนไลน์ได้เลย 

นี่คือคำที่เขาส่งเมลมาค่ะ

ตามเอกสารแนบ / พิจารณาค่าขาดประโยชน์ฯ จากรายการความเสียหายตามอุบัติเหตครั้งนี้ และตามชั่วโมงการทำงานจริงของช่าง เนื่องจากจำนวนวัน, เงินที่เรียกร้องกับหลักการพิจารณาค่อนข้างแตกต่างกัน ทางบริษัทฯ ขอออกหนังสือแจ้งผลการพิจารณาค่าขาดประโยชน์ฯตามเกณฑ์การพิจารณาที่เหมาะสม 7*500(รถยนต์ส่วนบุคคลไม่เกิน 7 ที่นั่ง) จำนวน 3,500.00 (สามพันห้าร้อยบาทถ้วน) / ขอบคุณครับ
หมายเหตุ ได้ผลประการใด กรุณาแจ้งกลับด้วย

🙇🏼‍♀️ รบกวนผู้รู้มีประสบการณ์กับบริษัทนี้ชี้แนะว่าควรทำอย่างไรต่อได้มั้ยคะ เราพร้อมสู้ค่ะ 🥺

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่