ตามหาการ์ตูนช่อง 9 วัยเด็ก รบกวนผู้รู้ช่วยตามหาการ์ตูนวัยเด็กหน่อยค่าTT

สวัสดีค่ะทุกคน

เราตามหาการ์ตูน ที่เกี่ยวกับหุ่นยนต์จิ๋ว ในเรื่องจำได้ว่าโลกมีการประลองหุ่นยนต์จิ๋วบนสังเวียน
ในสังเวียน (ไม่ใหญ่มาก) แข่งกันแบบ 1:1 พระเอกมีหุ่นยนต์ที่น่าจะเป็นนางเอก ตัวเล็กเพรียวบาง
แต่คู่ต่อสู้จะพยายามดัดแปลงให้หุ่นยนต์ของตนตัวใหญ่แข็งแรง เลยทำให้ทุกคนสบประมาทพระเอก ว่าไม่มีทางชนะแน่นอน
แต่พระเอกนำหุ่นยนต์ผู้หญิงลงสนาม และบังคับตัวนางเอกจนได้ชัยชนะ เพราะว่า
เป็นหุ่นยนต์ตัวเดียวที่เพรียวบาง รวดเร็ว หลบหลีกดี หุ่นยนต์ผู้หญิงคนนี้สวยๆค่ะ
ใส่ชุดคล้ายๆ อลิตาแต่เป็นสีเทาเข้ม

และหุ่นยนต์ผู้หญิงจิ๋วนี้ เหมือนจะมีความรู้สึกนึกคิดด้วยค่ะ
รบกวนผู้รู้ค่ะ

ตามหามาหลายปีแล้ว หากูเกิ้ลจนไม่รู้จะใช้คีย์เวิร์ดว่าอะไรแล้วค่ะTT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่