สอบถามผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับการขอสินเชื่อกู้ปลูกบ้านหน่อยครับ

ก่อนอื่น ผมเคยมีติดภาระผ่อน หนี้บัตรแบบรูดซื้อของ+กดเงินสดได้ ของธ.กรุงศรีเฟริส์ช้อย เป็นจำนวนแสนนิดๆ ซึ่ง ทางธนาคารที่ทำการปล่อยกู้เรื่องบ้าน เขาแนะนำให้ไปปิดยอดค้างทั้งหมดก่อน (เขาแจ้งว่าผมติดเป็นมีภาระสินเชื่อส่วนบุคคล) ซึ่งผมก็ได้หาเงินมาก้อนนึงที่พอปิดยอดได้ หลังจากปิดยอดไป ทางธนาคารที่จะอนุมัติกับแจ้งมาอีกว่า ต้องให้ทำการยกเลิกบัตรเครดิตตัวนี้อีกด้วยถึงจะทำการปล่อยอนุมัติได้ ผมมีข้อสงสัย คือผมเสียดายวงเงินในบัตร ซึ่งมีจำนวนค่อนข้างสูงซึ่งผมคิดว่ากะจะเอาไว้ใช้ยามถ้าจำเป็นต้องรูดผ่อนสินค้าเข้าบ้านใหม่ เพราะวงเงินที่แบงค์ปล่อยเรื่องบ้านก็ไม่ได้เต็มจำนวน เลยอยากจะสอบถามผู้รู้ว่า มันจำเป็นต้องยกเลิกบัตรเครดิตตัวนี้จริงหรือไม่ครับถึงจะให้เรื่องบ้านผ่าน โดยตอนนี้หลังจากผมปิดยอดบัตรไปก็ไม่ได้มีภาระผ่อนอะไร อีก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่