คิดยังไงกับแฟนที่แต่งรถคะ?

กระทู้คำถาม
คือแฟนเรามีรถคันหนึ่งคล้ายๆบิกไบค์ค่ะสวยมากและเราก็ชอบมาก.  แล้วคือแฟนเราอยากแต่งรถค่ะตอนเราคบกันช่วงแรกๆเราได้ผลัดกันพูดสิ่งที่ชอบและไม่เพื่อที่จะได้รู้จักกันมากขึ้นเราบอกไปตั้งแต่ตอนนั้นว่าไม่ชอบรถมอเตอร์ไซค์แต่งถ้าเทอแต่งมานะเราจะเลิกกับเทอเลยพอผ่านมาประมาณปีกว่าๆเกือบ2ปีที่บ้านแฟนเรามีคนงานที่แต่งเราแล้วแฟนเราก็ชอบมากตอนนี้บิกไบค์ของแฟนเกือบจะไยแมงมุมขึ้นแล้วค่ะเพราะเอาแต่ขับรถคนงานแล้วทีนี้แฟนเรามาขอแต่งรถค่ะแล้วเราก็พูดไปว่าไม่กล้าเขาบอกเลิกรึไงเคยพูดไว้แล้วจะแต่งรึไงแล้วแฟนเราก็พูดว่าทำไมตัวไม่เค้าทำในสิ่งที่เค้าชอบหรอจะห้ามสิ่งที่เค้าชอบงั้นหรอทีนี้เราก็ไม่ห้ามแล้วอยากจะทำอะไรก็ทำแต่เราก็กลับมาคิดเองว่าแล้วเค้าจะทำในสิ่งที่เราไม่ชอบงั้นหรอทั้งๆที่เราพูดไปแล้ว.

เราควรสนับสนุนกับแฟนทั้งๆที่เราไม่ชอบมั้ยคะหรือต้องทำยังไง???

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่