อยากย้ายมหาลัยสามารถย้ายได้ไหมคะ

คือตอนนี้เรียนอยู่ที่มหาลัยราชภัฏชัยภูมิคณะพยาบาลศาสตร อยากย้ายไปที่มหาลัยราชภัฏร้อยเอ็ด หรืออุบลก็ได้คณะพาบาลศาสตร์เหมือนเดิม สามารถย้ายได้ไหมคะ เหตุผลคืออยากอยู่ใกล้บ้าน และคิดว่าไม่เหมาะกับที่นี่เลย เพราะมาอยู่ได้จะอาทิตย์1แล้ว มันไม่มีความสุขเลยค่ะ คิดถึงแต่บ้าน พ่อแม่จะมาหาก็ไม่ได้เพราะไกล ตอนนี้คือร้องไห้ทุกวันเลยค่ะ คิดว่าถ้าอยู่แบบร้อยเอ็ดอุบลคงมีความสุขกว่านี้ เพราะนี่ไม่ได้คิดว่าจะมาติดที่นี่เลย เพราะสมัครที่นั่นไว้แต่ไม่ติดเลย เลยไม่มีความสุขกับที่นี่เลย ไม่คุ้นกับสถานที่ เหมือนไม่ใช่ที่ของเราเลยค่ะ แบบเครียดมากๆ ไม่อยากไปรียนใหม่ สอบใหม่ แต่ก็ไม่อยากเรียนที่นี่ เพราะไม่มีความสุขจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่