โต๊ะรีดผ้า ใช้กับเตารีดไอน้ำ ทำยังไงไม่ให้มีน้ำหยดครับ

คือ ผมพึ่งเคยใช้เตารีดไอน้ำ แบบแยกหม้อต้มครับ ตอนซื้อก็ได้แถมโต๊ะรีดมาด้วย

แล้วทีนี้พอรีดเสร็จ ก็พับโต๊ะรีดเก็บ วางพิงกำแพงไว้ โดยหันด้านแหลมลงพื้น
สักพัก ก็เห็นว่ามีน้ำหยดลงเต็มพื้นเลย 

พอเข้าใจว่า ไอน้ำจากเตารีดมันสะสมที่ผ้าของโต๊ะรีด พอวางตั้งมันก็ไหลมากองรวมกันตรงด้านแหลม แล้วก็หยดลงพื้น

แต่ปกติมีวิธีป้องกันยังไงบ้างเหรอครับ อันนี้ไม่ทราบเลยจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่