เตือนภัยผู้ใช้ทรูทูฟกับลูกเล่นตุกติกน่ารังเกียจของมัน

สืบเนื่องจากกระทู้  https://m.pantip.com/topic/41119089/comment4  เรื่องย้ายค่ายเบอร์เดิมออกจากทรูมูฟไม่ได้ บอกติดค่าบริการให้ใช้ทันใจหรือสิทธิพิเศษ ทั้งที่ผมไม่เคยสมัครเลย

อัพเดทล่าสุด จนท.จากเบอร์ 027009001 โทรมาบอกว่า ให้เอาบัตร ปชช. ไปทรูชอปขอลงทะเบียนใหม่ เพราะกรอกข้อมูลตอนลงทะเบียนไม่สมบูรณ์ 😑 (พ่วงบอกว่าถ้าเปลี่ยนใจไม่สะดวกไปทรูชอปให้โทรไปเบอร์เดิมใช้งานทรูต่อ ได้เน็ตได้วันใช้งานเพิ่ม 😃)

น่างงว่าถ้าลงทะเบียนไม่สมบูรณ์ผมจะใช้งานมายังไงตั้ง 2-3 ปี

ลูกเล่นตุกติกของทรูน่ารังเกียจ ไร้มนุษยธรรมมาก เห็นแก่ตัวสุด ๆ ผมคงลาขาดกันทีกับค่ายนี้ตลอดชีวิต ผมเคยย้ายทั้งค่าย Dtac ทั้ง AIS มียื้อบ้างพองาม แต่สุดท้ายจากกันด้วยดี แต่ของทรูนี่มันอะไร ผมไม่ได้เจอคนเดียวซะด้วย ขนาดผมใช้เติมเงินนะ เงินในซิม 1,541 บาทนะ

ตอนนี้แจ้ง กสทช. 1200 ไปแล้ว ดูว่าหน่วยงานนี้จะช่วยอะไรได้บ้าง ถ้าช่วยไม่ได้ ผมจะแจ้ง สคบ. ถ้ายังช่วยอะไรไม่ได้อีก ผมคงจะต้องตั้งคดีผู้บริโภคฟ้องต่อศาล

เบื้องต้นตอนนี้ผมจะไปติดต่อทรูชอปก่อน คืบหน้ายังไงจะแจ้งให้ทราบ แต่ชาตินี้ต่อให้ผมต้องตายก็ต้องย้ายออกจากค่ายนsกนี้ให้ได้ สุดจะทนแล้วครับ 😤😤😤
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่