ตามหามังงะตาหวานเล่มนึ่งค่ะปกเป็นสีขาวชมพู นางเอกเป็นเจ้าหญิงลำดับที่1หนีออกจาบ้านพระเอกเหมือนจะสามนชนหรือนักดาบ

คือเราตามหามังงะเล่มนึ่งมันน่าจะเก่ามากเลยเเหละพยามหาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอซักทีเคยอ่านตั้งเเต่ป.4ตอนนี้ม.5  อยากอ่านอีกสักครั้งค่ะ

เนื้อเป็นเกี่ยวกับองค์หญิงคนโต  (ผมนางเอกหยักโซก)  หนีออกจากบ้านมาใช้ชีวิตธรรมดา(นางฟันดาบเก่งอยู่)มาเจอกับพระเอกแล้วเหมือนเป็นงานเลี้ยงในหมู่บ้านมีการเลือกคู่เต้นรำแล้วนางเอกมีคนอยากเต้นด้วยเยอะมาก เเต่นางเอกก็เดินไปเต้นกับพระเอก.......หลังจาหนั้นเหมือนทั้งคู่จะเเต่งงานกันแล้วพระเอกออกไปรบ.....หลังจารบชนะเลยเข้าวังไปให้พระราชาตบรางวัล    พระราชาเลยบอกว่าจะยกลูกสาวคนโตให้เเต่งานด้วย...
เเต่พระเอกปฎิเสธ บอกว่ามีภรรยารออยู่ที่บ้านอยู่แล้ว หลังจากนั้นนางเอกก็เดินออกมาแล้วบอกว่า(จะไม่เเต่งกับข้าแล้วรึ) หลังจากนั้นนางเอกก็ถอดยศบรรดาศักดิ์ ไปอยู่กับพระเอก

เเต่ในเล่มนี้มันมี2เรื่องนะคะที่เราจำได้อันที่2ครึ่งหลังของเล่มเป็นเรื่องของน้องสาว (น้องสาวผมตรง)  โดนน้องสาวหนีออกจากบ้านเหมือนกันเพื่อตามหา(ผู้ชายในรูปภาพ)
เพื่อจะเเต่งงานด้วยในเรื่องของน้องสาวพระเอกตายอดแล้วปิดตาข้างหนึ่ง ......เเละตอนจบตาจะบอดทั้ง2ข้างเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่