แฟนเก่ากลับมาคุย แต่มีคนคุยแล้ว?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ   
เริ่มเลยนะคะ  คือเรา มีแฟนอยู่แล้ว แต่พึ่งห่างๆกันค่ะช่วงนี้เพราะเราเบื่อ  แล้วแฟนเก่าของเรา ( เป็นคนที่ตรงสเปคเราเลยน่ะ รักกันดี แต่เราทิ้งเขาเองค่ะ เพราะเหตุผลส่วนตัว )  แต่เขาลืมเราไม่ได้ เพื่อนเขามาบอกเรา  เหมือนเราเป็นคนแรกของทุกอย่าง ประมาณนั้น แต่เวลาก็เดินไปเรื่อยๆเราก็มีแฟนใหม่ เนาะ ไม่ได้คุยกันเลย  /// แต่เมื่อวานก่อน เราขายของให้เพื่อน แล้วแฟนเก่าเราเขามาตอบกลับสตอรี่ แบบ สนใจเรา ไม่สนใจสิ่งของ แล้วก็ขอไลน์เราทักมาคุย โทรคุยกับเรา บอกคิดถึงเรา อยากพาไปเที่ยว อยากชนแก้ว อะไรแบบนี้< คือเราชอบไปกินเบียร์ด้วยกันค่ะ ตอนคบกัน5555)))   ก็คุยกันปกติ เราก็เริ่มเคลิ้มแล้วแหละ  อีกวันมา ก็ทักมาปกติ ชวนเราไปแขวนโคม ลอยกระทง เราไม่ได้ไปนะคะ   ตกกลางคืนมา เราไปกินสังสรรค์กับเพื่อน ดันไปเจอกันอีก เราก็ลุกเลยสิค่ะ เราเป็นคนค้อนข้างลุยอะ ห้าวๆ ตรงๆ ตัวเล็ก  เราก็ไปเจอเขาหน้าร้านคุยกันปกติเลย ตกดึกเขาโทรมาค่ะ เราไม่ได้รับ พอมาอีกวัน เขาก็ไม่ทักมาเลย เราเลยทักไปค่ะ ไม่ตอบเลย  มาตอบอีกที ตอนเย็นๆ เหมือนเขาไม่อยากคุยกับเรา เราก็โอเค ไม่ยุ่งแล้ว จนมาอีกวัน เราไปกินเบียร์กับเพื่อน เราดันไปเจอมันอีก เราไม่ทักเขานะคะ  รอเขาทักมาค่ะ  จนสุดท้ายเขาก็ทักมา ชนแก้วครับ***  เราไม่ตอบนะเราทำหยิ่ง ** แล้วเขาก็เดินมานั่งข้างๆเราค่ะ   คุยแบบที่ไม่ได้ตอบเพราะ ทำงาน ( แต่เพื่อนเราบอกว่าเมื่อเช้าเห็นเอาผญช้อนท้าย ) เราก็ฟังๆไป  เขาก็รีบกลับบ้าน ปกติเขาจะไม่ทิ้งพี่ชายตัวเองนะคะ เพราะเขาอยู่ข้างบ้านกัน สายเดียวกัน เราเคยคบเขาเรารู้ดี คือรีบกลับไปหาคนคุยแหละ พอเขากลับ  ทุกคนก็มาบอกเรา ว่าอย่ายุ่งๆมันมีคนคุยแล้ว คือเราพึ่งรู้ แต่จะมาโกหกเราทำไม บอกคิดถึงเราทำไม ทั้งๆที่คนคุยก็มีแล้ว แช้วบอกว่าไม่มีใคร   พอตกมาอีกวัน ก็มาตอบสตอรี่เรา ปกติ คุยปกติ เราก็หยิ่งหน่อยนะ คือตอบแบบ ไร้เยื้อใยอะเพราะมันเกินไป  เราไม่ตอบเขาอีก  เราแค่เล่าสั้นๆ  พอถึงวันนี้ เราอดใจไม่ไหว เราทักไปหาเค้านะะคะ เขาไม่ตอบเราเลย    อยากถามทุกคนว่า เขามาทำแบบนั้นเพื่ออะไรค่ะ  เราควรทำยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่