ขอบคุณฟ้าที่ทำให้เรารู้จักเค้า ( พี่เบียร์ )

กระทู้นี้อาจจะไม่มีสาระเท่าไหร่นะคะ
แต่เราอยากแทนความรู้สึกของเราลงที่นี่
#เราหวังว่าสักวันเค้าจะเห็นจะรับรู้ความรู้สึกของเรา

#ใครอยากโพสระบายความรู้สึก
โพสได้ที่กระทู้นี้เลยนะคะ ถึงจะเจ็บแต่ก็จบค่ะ✌️✌️

เราแอบชอบผู้ชายคนหนึ่ง ชื่อ เบียร์ค่ะ ( ท.ล.)
เค้าเป็นผช คนแรกที่เราชอบและคลั่งมาก
ชอบตั้งแต่ครั้งแรกที่เรียนชุมนุมภาษาไทยด้วยกันค่ะ  เค้านั่งอยู่ห้องเรียนด้านหลัง♥️

เค้าเป็นรุ่นพี่ค่ะห่างกัน 2 ปี ตอนนั้นเราอยู่ม.2 ส่วนพี่เค้าอยู่ ม. 4  

มองย้อนกลับไปเราก็แอบตลกตัวเองนะคะ เราไปขอตารางเรียนกับเพื่อนพี่เค้า
เวลาเปลี่ยนคาบเรียนเราพยามเดินผ่านห้องเรียนพี่เค้า เพียงเพราะอยากเห็นหน้า😂😂😂 ( แต่พอเจอต่อหน้าไม่กล้าสบตานะคะ55)

เรากับเพื่อนช่วนกันสืบวันเกิด เบอร์โทร
พักอยู่ที่ไหน มีแฟนรึยัง สืบทุกอย่างที่เกี่ยวกับพี่เค้าค่ะ

เพื่อนกลุ่มเราพาเราไปบ้านพี่เค้า พวกเราส่องเข้าไปในบ้านจากหน้าต่าง แม่เค้าเห็นมีคนส่องแล้วตะโกนออกมาว่ามาหาใคร
พวกเราตกใจมากค่ะ รีบวิ่งคนรถสองแถว

วันเกิดเค้าเราซื้อของขวัญวันเกิดให้
( แต่ไม่แน่ใจว่าของชิ้นนั้นพี่เค้าได้เก็บไว้หรือเปล่า เพราะได้ยินเพื่อนเค้าบอกเค้าทิ้งขยะไปแล้ว😭😭 )

เราเป็นผญ.ที่ไม่สวยค่ะ ปลวกดีๆนี้เอง
แต่หัวใจเราเกินร้อยนะคะ เราชอบเค้ามากค่ะ เราเป็นห่วงเค้า เราอยากอยู่เคียงข้างเค้าเวลาที่เค้าไม่สบายใจ  แต่เราก็ทำไม่ได้ค่ะ #เพราะเราไม่มีสิทธิ😅

🌛🌜♥️เราอยากบอกเค้าผ่านกระทู้นี้ค่ะ
ไม่ว่าเวลาจะผ่านมากี่ปี ตอนนี้ก็ เกือบสิบปีแล้วค่ะ  เค้าอยู่ในความทรงจำของเราตลอด ถึงแม้เราจะเดินหน้าต่อไป
แต่เราก็ไม่เคยลืมพี่เค้าเลยค่ะ
ที่ผ่านมาเรารู้ตัวเองมาตลอดว่าต่อให้เราพยามทำให้เค้าเปิดใจให้เราแต่เราก็ไม่เคยได้ใจเค้าเลย😭เราเสียใจค่ะ แต่เราก็ต้องเดินหน้าต่อไป

เรามองย้อนกลับไปเราทำดีที่สุดแล้วค่ะ
ฟ้าไม่ได้สร้างให้เราสองคนคู่กัน
แต่ฟ้าทำให้เราได้รู้ว่าความรักคืออะไร
บางครั้งความรักไม่จำเป็นต้องครอบครองเสมอไป ชาตินี้เราไม่ได้รักกัน
แต่อย่างน้อยเราก็ได้รักพี่เค้าค่ะ

ไม่ว่าจะกี่สิบปีจนถึงทุกวันนี้พี่ยังอยู่ในความทรงจำของน้องเสมอไปนะคะ
ไม่ว่าพี่จะเหนื่อย จะท้อ อยากให้พี่รุ้ไว้ว่า้องจะคอยอยู่ห่างๆเป็นกำลังใจ และอยู่เคียงข้างพี่ไปตลอด

😊ขอให้พี่ได้เจอคนที่รักพี่และพี่ก็รักเค้า
และมีความสุขมากๆนะคะ

♥️♥️เราเชื่อว่ายังมีใครหลายๆคนที่มีคนอยู่ในใจมาโดยตลอด
คนเราไม่รู้ว่าจะมีชีวิตอยู่ได้นานแค่ไหน
แต่สิ่งหนึ่งที่เราอยากบอกคือ ให้รีบบอกเค้าค่ะ ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นยังไง
อย่างน้อยเราก็ได้ทำเต็มที่แล้วค่ะ

#เราได้แต่หวังว่าสักวันพี่เบียร์จะมาเห็นกระทู้นี้นะคะ♥️
ทุกครั้งที่เราคิดถึงเค้าเราจะฟังเพลง
#ต้องโทษดาว เสมอค่ะ

#และให้กำลังใจทุกคนที่กำลังตกในสถานการณ์แบบเราค่ะ✌️♥️😊

#นามปากกา  #crab backpack
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่