อยากทราบความหมายเพลง วัดป่ะล่ะ ของ 4EVE

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่าเนื้อเพลงมีความหมายว่าอะไรหรอคะ จะสื่อว่าอะไร แบบมันตีความได้หลายความหมายอ่ะ แบบ "ก็เพราะว่าใจเธอมีแต่เขานี่หน่า" ก็แปลว่า คนที่เราชอบ มีคนที่ชอบแล้วอ่ะ // ต่อ // "เขารักเธอเท่าไร ฉันรักเธอมากกว่า ไม่รู้ว่าเท่าไร but I love you more เขาให้เท่าไร จะให้มากกว่านั้น อยากจะท้ามีใครให้มากกว่าฉัน วัดกันเลยฉันคงไม่แพ้" ก็แปลว่า เขาสองรักกันอยู่แล้ว แต่เราก็เข้าไปชอบเขาอีกที // แบบนี้เพลงก็แปลว่าเราเข้าไปชอบคนที่รักอยู่แล้วหรอคะ หรือยังไง หรือเราเข้าใจผิด ทุกคนนนนคิดว่าไงกันหรอคะ ปล. เราแค่สงสัยเฉยๆ 5555555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่