เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

[CR] มาตรการเบิร์น วอชเชอร์ ก่อนหมดอายุ... มื้อเพล ที่ รร.เซ็นทารา หัวหิน Privilege Club EP.1

มาตรการ Burn เจ้า Voucher ทั้งหลาย ในบัญชีของ Cantera Privilege Club Member ที่เป็นมาหลายปี และในสองปีหลังก็เจอมรสุม Covid-19 ที่ถาโถมเข้ามา ทำให้ผมต้องบ่นๆๆๆ ไปหลายครั้ง ระบายไปทางกระทู้ด้วย เห้อๆๆๆ  

ผมโทรจอง ที่พัก เลือกเอาหัวหิน เพราะคิดว่าไม่ไกลจากกรุงเทพนัก และผมไม่ได้มาที่ รร.เซ็นทารา หัวหิน หรือ ชื่อทางการว่า รร.เซ็นทาราแกรนด์บีชรีสอร์ทและวิลล่าหัวหิน น่าจะสัก 20 ปีแล้ว ตั้งใจว่า 

1. มาใช้ Voucher มื้อเพล 2 คน ที่ชายทะเลน่าจะดี  ระหว่างขับรถก็โทรจองที่ และถามรายการอาหาร ก็ได้คำตอบว่า ต้องเป็น Set  
      เพราะว่าที่ เซ็นทารา หัวหิน จะไม่มีจัดบุฟเฟ่ต์อาหารค่ำ ก็ทำใจครับ เอา Set ก็ Set ทำไงได้ เพราะเวลามีจำกัด หมดอายุสิ้นเดือนแล้ว 
      อันนี้ขอยืดอายุมาแล้วด้วย 
2. จองที่พัก และขอ Upgrade ห้อง โดยพรรณนาปัญหาไปพอสมควร ว่าขอประทับใจสักที่จะมีไหม ศูนย์สมาชิกเลย แนะนำว่าให้  ใช้ Voucher Upgrade
      ห้องพัก แต่ก่อนเดินทาง เห็น Email มาแจ้งว่า Upgrade เพิ่มให้อีก 1 Step เดิมเขาหาห้อง Seaview แต่เป็นเตียงเดี่ยว ผมนะล๊อคคอเจ้าเพชร
      มาด้วย ขานี้ก็ไม่อยากมา ผมก็เสียดาย Voucher เหมือนปีก่อน ก็กินคนเดียว เลยขอเป็นห้องเตียงคู่ จนท.ก็ขยับมาให้  ก็เห็นทะเลอยู่นะ
      เดี๋ยวว่ากันเป็นอีกกระทู้หนึ่งดีกว่าครับ 
3. ใช้ Voucher อาหารเช้า 
4. ขากลับเข้า กทม. บอกเจ้าลูกบ่าวว่า เราอย่าแวะกินเที่ยงเลย ไปกินมื้อเย็นที่  Ventisi. และใชบริการ มื้อค่ำที่ Centara Grand & Bangkok Convention

Centre. โทรไปเขาว่ามี Buffet  อาหารอิตาเลี่ยน เดี๋ยวขอแยกเป็นอีก กท. ไปนะครับ  กท. นี้ มาจัดการมื้อเพลที่มาถึงโรงแรม เซ็นทารา หัวหิน
      ก็บ่ายกว่าๆ แล้ว เลยว่าไปกินอาหารก่อนดีกว่า เดี๋ยวค่อยมาว่ากันเรื่องที่พัก ห้องอาหาร จะเดินทางทางชายหาด ใกล้สระว่ายน้ำ คนไม่มากเท่าไหร่
      ผมก็แจ้ง จนท. ที่ห้องอาหารว่าจะใช้ Voucher ของ Cantera Privilege Club สำหรับอาหารมื้อกลางวัน 2 คน จนท. ก็เอารายการ Set Manu
      มีให้เลือกครับ มี 3 Set โดยสลับกันได้ แบบฉีดวัคซีนไขว้เลย คือ มี Appetizers , Main Course และ Dessert 

ทีแรกนึกว่าน้อย ที่ไหนได้ เยอะอะ กินไม่หมด เมนูที่น่าสั่งมากๆ คือ พิซซ่า คือ ทำแบบสดๆ ใหม่ๆ ด้วยเตาเผา เยอะด้วย เป็นแป้งบางกรอบนะครับ อร่อยมาก อันนี้ของเจ้าเพชร มีซุปเห็ดด้วย กับของหวานเป็น “แอปเปิ้ลครัมเบิ้ล”  
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
                 ส่วนของผมก็เป็นกุ้งโรสแมรี่ , ปลาแซลม่อนย่าง และแมงโก้มาเนี่ย เป็นไอศกรีม อร่อยมาก แต่ Voucher นี้ ไม่รวมเครื่องดื่ม เลยต้องสั่งเครื่องดื่มเพิ่ม โดยใช้ Voucher เครื่องดื่มแบบซื้อ 1 แถม 1 

ก็สรุปว่า ทั้งอร่อยและเยอะ รอบนี้ให้ผ่าน บรรยากาศก็ OK กินบนศาลา ชมเล จุกๆๆ 

กท. ต่อไป ==> 
                        มาตรการเบิร์น วอชเชอร์ พัก 1 คืน ที่ รร.เซ็นทารา หัวหิน อาหารเช้าสอบผ่าน Privilege Club EP.2
ชื่อสินค้า:   Cantera Privilege Club Member, รร.เซ็นทาราแกรนด์บีชรีสอร์ทและวิลล่าหัวหิน , รร.เซ็นทารา หัวหิน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่