มีใครอุลตร้าซาวน์พบว่าลูกหัวใจเต้นช้าแล้วปลอดภัยบ้างมีมั้ยคะ ?

ดิฉันตั้งครรภ์ครั้งแรก ตอนนี้อายุ 38 ปี ย่าง 39 แล้วค่ะ แต่งงานมา 4 ปีแล้ว ไม่เคยคุมกำเนิด
ครั้งนี้ตั้งครรภ์เองตามธรรมชาติ ดีใจมากๆ 
แต่เมื่อตอนอายุครรภ์ 6 สัปดาห์ คุณหมออุลตร้าซาวน์พบว่าทารกเสียงหัวใจเต้น 88 ครั้ง/นาที
คุณหมอแจ้งว่า ช้าเล็กน้อย แต่าก็ยังอยู่ในเกณฑ์ปกติคือประมาณ 80-100 ครั้ง/นาที
พอนัดไปอุลตร้าซาวน์อีกครั้งตอน 7 สัปดาห์
ปรากฎว่าทารกโตขึ้นตามอายุครรภ์จริง แต่หัวใจเต้นช้ามากๆ เหลือ 70 ครั้ง/นาที
ตอนนี้พยายามทำใจยอมรับนะคะ เข้าใจว่าเราก็อายุมากแล้ว
แต่ก็ยังไม่สิ้นความหวัง คุณหมอนัดอุลตร้าซาวน์อีก 1 อาทิตย์ค่ะ

พอจะมีแม่ๆท่านไหน เคยผ่านประสบการณ์ใกล้เคียงกันแบบนี้
เล่าสู่กันฟังหน่อยได้มั้ยคะ
แค่อยากทราบว่าข่าวสำหรับอาทิตย์หน้า จะออกในรูปแบบใดได้บ้างค่ะ T___,T

ปล. ดิฉันยังไม่มีเลือดออกจากช่องคลอดใดๆ และยังคงมีอาการแพ้ท้องเล็กน้อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่