ลิเวอร์พูล-อาร์เซนอล ลูก 3-0

ลิเวอร์พุลโต้กลับเร็ว โชต้าสะบัดโหม่งจังหวะเดียวให้มาเน่

กองหลังอาร์เซนอล 3 คน ลิเวอร์พุล 2
ลูกนี้ถือว่ากองหลังอาร์เซนอลเล่นผิดพลาดได้มั้ยครับ 

ที่ตัวไกลตอนแรกประกบซาล่าอยู่ดีๆ แต่กลับวิ่งเข้าหามาเน่ เลยทำให้ซาล่าว่างโล่งๆ เลย
สมมุติเขายังวิ่งบังทางซาล่าไปเรื่อยๆ มาเน่น่าจะไม่มีช่องส่ง

หรือเพราะเขาคิดว่า 1 กับ 2 วิ่งไม่ทันมาเน่ จึงจะวิ่งไปดักหน้า

ลูกนี้มาเน่ก็ไวพอที่เหลือบมองเห็นซาล่าว่างอยู่ ซาล่าได้แปโล่งๆ เข้าประตูไป

ปล.กองคนที่ 1 วิ่งช้าจริงครับ เหมือนล้มบอล(ถ้าบ้านเราต้องจับสาบาน...555) 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่