วพบ.65เข้ายังไงค่ะ สับสนแล้วค่ะ

คือเราอยากเข้าบรมอ่าค่ะ(ตอนนี้อยู่ม.5)  ไปอ่านในเว็บเเล้วก็ยังงงๆอยู่ เลยขอความกรุณาพี่ๆเพื่อนๆหรือผู้รู้ก็ได้ค่ะช่วยตอบเราหน่อยน่ะค่ะ
1.วพบ.เข้าร่วมtcas65อย่างเต็มตัวเเล้วใช่มั้ยค่ะ(เราdek66แต่เก็บไว้เป็นข้อมูลอ่าค่ะ)
2.รอบพอร์ตนิหต้องมีผลงานเด่นๆเยอะมั้ยค่ะถึงจะพอติดได้ ถ้าไม่ค่อยมีผลงานเด่นนิหพอจะติดที่นี่บ้างมั้ยค่ะ แล้วตอนสมัครมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรค่ะ มีค่าไรบ้าง คร่าวๆก็ได้ค่ะ
3.รอบรับตรงต้องสอบไรบ้างค่ะเช่นแกท วิชาสามัญไรงี้ค่ะ(ขอข้อมูลอัพเดตปี65น่ะค่ะ☺)
4.มีคณะพยาบาล ม.หรือวิทยาลัยอื่นจะแนะนำให้เราบ้างมั้ยค่ะ ที่ค่าเทอมไม่แพงมาก มีทุนให้( คือเราเป็นเด็กใต้น่ะค่ะ)😊☺🤔
ช่วยตอบเราหน่อยน้าาาพี่ๆเพื่อนๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่