แนะนำที่พักแนวบังกะโล บ้านหลัง สำหรับ 10 คน ติดหน้าหาด(หรือแค่ถนนขั้น)โซนหาดจอมเทียน บ้านอำเภอ บางเสร่ ให้หน่อยครับ

จะพาครอบครัวไปพักโซนหาดจอมเทียน บ้านอำเภอ บางเสร่ ที่ดูสงบๆ กว่าโซนพัทยา สำหรับประมาณ 10 คน  อยากได้แบบบังกะโล หรือเป็นบ้านที่ไม่ต้อง pool villa ก็ได้ครับ เน้นบ้านพักบรรยากาศชายทะเล เดินลงชายหาดได้ ลงน้ำทะเลบ้าง มีพื้นที่หน้าบ้านหรือชานบ้านให้นั่งทานข้าวด้วยกัน แต่ไม่ต้องถึงขั้นทำครัวมีเตาบาร์บีคิวครับ

อยากได้แบบที่โซนหน้าหาด หรือแค่ถนนเลียบหาดขั้น ไม่แน่ใจว่าสมัยนี้จะมีบ้างไหม เพราะลองไปหาข้อมูลดู ส่วนใหญ่จะเป็นโรงแรมแบบตึกเป็นห้องแยกๆ ไม่ได้มีแบบอยู่เป็นครอบครัว หรือถ้าเป็นบ้านหลังก็จะเป็นแนว pool villa แต่ก็ไม่ติดหาด ไม่ได้บรรยากาศพักริมทะเล

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่