สอบถามหน่อยคะ พอดีซื้อiphone x มือ2มาเพิ่งจะเข้าสัปดาห์ จะเปลี่ยนเเบตประกันช่วยอะไรได้มั้ยคะ

ตาม หขกทเลยค่ะ คือเราซื้อมาเพิ่งจะเข้าสัปดาห์เเต่สุขภาพเเบตลดเร็วจนผิดปกติมันขึ้นให้เปลี่ยนเเบตเเล้ว เราไม่ได้เล่นเกมส์ ไม่ได้ชาร์จไปเล่นไป
เล่นเเค่โซเชียล ถ่ายรูป ละก็ดูสิดีโอเรื่อยเปื่อยไปเกิน2 ชั่วโมง วันก่อนเช็คดู96%เเล้ว ก็ตกใจเรายังไม่ทันเล่นอะไรเยอะเลย ตอนนั้นชาร์ตเเบตวางไว้อยู่มีคนโทรเจ้าก็รับสายไม่ถึง5นาที ได้เช็คอีกทีคือ92เเล้ว ก็เเพนิคกว่าเดิม มันขึ้นบอกว่าเรดาห์เเบตลดเร็วอย่างเห็นได้ชัดต้องเปลี่ยนเเบต
อีกอย่างเเบตหมดเร็วมากเลยค่ะไม่เเน่ใจว่าปกติมั้ยเเต่มันเร็วผิดปกติบางทีเปิดมาเข้าเเอปไม่ถึง5นาทีลดไปเเล้ว5-10%ตอนได้เครื่องเรดาห์ก็เต็ม100%นะคะ ตัวเครื่องหรือเเบตมีปัญหาอะไรรึป่าว   เเล้วประกันช่วยเรื่องเปลี่ยนเเบตได้มั้ยคะ🥲🤏🏻 ทักไปหาทางร้านทางร่นบอกจะติดต่อมาเเต่ยังไม่ตอบเลยค่ะ
ป.ล ตอบกระทู้กันอย่าสุภาพนะคะ🥺❤️
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่