สอบถามเรื่อง "ความจุแม็กกาซีน" ครับ ว่าแต่ละชนิดบรรจุสูงสุดได้เท่าไหร่? ที่เราสามารถครอบครองได้ ถูกต้องตามกฎหมาย

สอบถามเรื่อง "ความจุแม็กกาซีน" ครับ ว่าแต่ละชนิดบรรจุสูงสุดได้เท่าไหร่? ที่เราสามารถครอบครองได้ ถูกต้องตามกฎหมาย
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ อยากทราบว่า

อย่าง
.22lr แม็กกาซีนความจุจำนวนสูงสุดอยู่ที่กี่นัด ที่สามารถครอบครองได้โดยไม่ผิดกฎหมาย
และขนาดชนิดอื่นๆ
9mm
.45 acp
5.56
.308
เป็นต้น หากทราบขนาดอื่นเพิ่มเติม สามารถพิมพ์มาเพิ่มเติมได้เลยครับ อยากจะขอขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับข้อมูล
ถ้าจำไม่ผิด 5.56 ครอบครองแม็กกาซีนสูงสุดได้เพียง 20 นัดเท่านั้น ต่อ 1 แม็กกาซีน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่