มือใหม่ซื้อรถมอเตอร์ไซค์ครั้งแรก

คือผมพึ่งออกมอเตอไซค์ครั้งแรกครับ เป็นรุ่น zoomerx วันนี้อยู่ๆขับตกหลุมแบบแรงมาก แล้วรถเกิดมีอาการเปิดโหมดidling stop แล้วเวลาเครื่องดับ จะได้ยินเสียงดับ2ครั้ง เหมือนรอบแรกเครื่องดับ แล้วจะได้ยินเสียงดับที่รถอีกรอบนึงอะครับ ผมก็อธิบายไม่ค่อยถูก เลยอยากทราบว่าถ้ารถเรามีปัญหาขับได้1000กิโลนิดๆ แล้วเอาไปเข้าศูนย์ จะเสียค่าใช้จ่ายอะไรมั้ยครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่