เจอมังงะเกาหลีเรื่องหนึ่งแต่จำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร แล้วถ้าใครอ่านมังงะเกาหลีมาเยอะๆแนะนำให้บ้างสักเรื่องนะครับ

ผมจำได้ว่าเรื่องที่ผมหาพระเอกมันฆ่าตัวตายหลายพันรอบเพื่อย้อนเวลาแล้วใช้การ์ดแย่งสกิลคนอื่นๆ แล้วมังงะเกาหลีขอเรื่องแบบใหม่ๆหน่อยนะเรื่องแนวต่างโลกอ่ะครับผมอ่านมาเกือบ 2-3 ปี เรื่องแรกนี่แน่นอน solo leveling แนวประมาณนี้แหละ ชอบมาก หลังๆก็ไล่อ่านมาเรื่องๆทั้ง ปฏิมากรแสงจันทร์ อะไรนั่นอีกที่พระเอกมีอาชีพแกะสลักในเกมอ่ะ แล้วอีก เกือบ 30 กว่าเรื่องยังไม่นับมังงะญี่ปุ่นอีก เป็นร้อย ถ้านับ อนิเมะ กับนิยายคง พันกว่าแล้วมั้งถ้ามีเวลาคงอ่านได้เยอะมากกว่านี้ ชอบอ่านจริงๆ เหมือนเพื่อนของตัวเองเลย อ่านแต่เด็ก เพราะฉะนั้นช่วยแนะนำมาเยอะๆนะคร้าบบบบ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
การ์ตูนเกาหลี เรียกว่า มันฮวา (Manhwa) ครับ
คิดว่าน่าจะเป็นเรื่องนี้นะครับ SSS-Class Suicide Hunter นักล่าพลีชีพ ระดับ SSS

ปกติผมอ่านแทบทุกแนว ไม่ได้เจาะจงแนวไหน เลยรู้จักมันฮวาต่างโลกน้อย
ดังนั้นผมคิดว่ามีโอกาสที่คุณจะอ่านเรื่องเหล่านี้ไปแล้วสูงมาก

Survival Story Of A Sword King In A Fantasy World
การเอาชีวิตรอดของราชาดาบในต่างโลก
ออกแนวฮาๆครับ ติดบัค

The Beginning After the End
คล้ายๆเกิดชาตินี้พี่ต้องเทพครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่