ชาวสีลมคุณได้ทำงานที่ตรงสายที่คุณเรียนจบมาไหมครับแล้วถ้าทำงานที่ไม่ตรงสาขาที่จบมาแต่เลือกที่จะเปลี่ยนสายงานเพราะเหตุผลใด

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ...
ตัวอย่างเช่น เรียนจบ คณะแพทย์ หลักสูตร 6 ปี แต่ว่า ออกมาขายก๋วยเตี๋ยวอย่างนี้ .... เพราะว่าเหตุผล คือ อาจจะเบื่อหน่าย คนไข้ ที่เข้ามารักษาพยาบาล ไม่อยากจะเจอคนมากๆๆๆ  หรือ สาเหตุอื่นๆ ก็ได้นะครับ  หรือว่าอาจจะเป็น คณะ สาขาวิชา  อื่นๆๆๆๆ ก็ได้เช่น
1.คณะครุศาสตร์ 
2.คณะจิตวิทยา
3.คณะทันตแพทยศาสตร์ 
4.คณะนิติศาสตร์
5.คณะนิเทศศาสตร์ 
6.คณะพยาบาลศาสตร์
7.คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี
 8.คณะแพทยศาสตร์
9.คณะเภสัชศาสตร์ 
10.คณะรัฐศาสตร์
11.คณะวิทยาศาสตร์ 
12.คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา
13.คณะวิศวกรรมศาสตร์ 
14.คณะศิลปกรรมศาสตร์
15.คณะเศรษฐศาสตร์ 
16.คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์
พอจะเข้าใจคำถามหรือเปล่าครับ... ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ ครับ......
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่