ทำไมต้องเสียเงินโหลดแอพ(ฟรี)ที่เคยโหลดไปแล้ว ipad

กระทู้คำถาม
บนระบบ IOS เราไม่แน่ใจว่ามันเป็นอะไร คือเราลบแอพนึงไปค่ะ แล้วตอนนี้เราจะกลับไปโหลดมาใช้ใหม่ แต่มันดันขึ้นว่าให้เสียเงินเพื่อดาวน์โหลดค่ะ(แต่แอพนั้นเป็นแอพฟรี)เราสงสัยว่าต้องทำยังไงให้สามารถกลับไปใช้แอพนั้นได้คะ? ถ้าเป็นแอพที่ไม่เคยดาวโหลดมันจะดาวโหลดได้ปกติค่ะ แต่ถ้าเป็นแอพที่ดาวโหลดแล้ว ละเราจะกลับไปโหลดใหม่มันจะขึ้นให้เสียเงินทั้งๆที่แอพนั้นมันเป็นแอพฟรี

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่