ชายไทยเชื้อสายจีน....กับพรีเวดดิ้ง ชุดพื้นเมืองของทางภาคอีสาน

อยากสอบถามพูดคุยเกี่ยวกับการถ่ายพรีเวดดิ้ง  และการจัดงานแต่งงานในธีมพื้นเมืองของคนทางภาคอีสาน  สำหรับผู้ชายไทยที่มีเชื้อสายจีนค่ะ

ถาม ไม่ใช่ว่าไม่เคยเเต่งนะคะ 😂😂
เคยแต่งงานมาแล้วค่ะ แต่ครานั้น โฟกัสแค่แบบร่วมสมัย  ยกน้ำชากันไปอะไรไป เพราะอดีตสามีเป็นคนจีนค่ะ  ยังใช้แซ่ อยู่เลย

ถ้าแต่งงานอีกรอบ  ก็ว่าจะเอาธีมนี้ล่ะค่ะ   เลยอยากสอบถามเอาไว้ก่อน  ว่าส่วนใหญ่คิดเห็นกันยังไง

ชุดแบบนี้นะคะ   สีนี้  แบบนี้
พอจะไหวไหม สำหรับผู้ชายภาคกลางเชื้อสายจีน  

ไหนจะพิธีการในการจัดงาน ที่ต้องนั่งพื้นเป็นเวลานานพอสมควรอีก
ทุกอย่างคงดูแปลกสำหรับคนจีนเนอะ  กับงานที่ต้องมีสิ่งที่เรียกว่า บายศรีสู่ขวัญ

**ขอบคุณภาพจากอินเตอร์เนทนะคะ
ต้องขออนุญาตนำมาใช้ประกอบการสนทนาค่ะ

ถ้าต้องแต่งงาน แล้วจัดพิธีตามแบบที่กล่าวไป คุณติดปัญหาอะไรไหม
ถ้ามี  มีอะไรบ้าง  แวะมาคุยกันค่ะ

เข้าไปส่องใน Pinterest มาค่ะ
ถ้ามีแต่งงานอีกรอบ คงธีมนี้จริง  
พรีเวดดิ้งชาวนา  พรีเวดดิ้งผู้สาวไทบ้าน

แค่คิดก็ฟินละค่ะ เพี้ยนเขิน

มาค่ะ  มาแต่งงานกันนนนน miniheartminiheart

อ่าววว ไม่ใช่ๆๆ ท่ดๆๆๆ ค่ะ เพี้ยนเบลอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่