เราสามารถเอาน้ำเกลือมาแบ่งขวดทะยอยใช้ได้ไหมคะ

เราเพิ่งได้น้ำเกลือขวดใหญ่(1000 ml)มาค่ะ ว่าจะเอาไว้ล้างแผลแมวข่วน ทีนี้เห็นว่าต้องใช้ให้หมดภายใน30วันหลังเปิดขวด เพราะจะเสี่ยงปนเปื้อน เราคิดว่าไม่น่าจะหมดทัน เลยสงสัยว่าถ้าเอาขวดใหญ่มาแยกใส่ขวดเปล่าเล็กๆ แล้วค่อยทะยอยใช้ไปแทน จะได้ไม่ต้องเปิดขวดใหญ่หลายๆครั้งให้เสี่ย
ปนเปื้อนแบบนี้ได้ไหมคะ มีใครเคยทำไหมคะนานางงในงง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่