ปรึกษาปัญหาชีวิต ในการทำงานหน่อยครับ

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องจะปรึกษาครับ

ปัจจุบันผมอายุ 24ปี เริ่มทำงานในสายงานประกัน 
วางแผนการเงิน โดยใช้ประกันและกองทุนเป็นเครื่องมือบริหารจัดสรรต่างๆให้ลูกค้าครับ

มีอยู่ว่าผมทำงานนี้มาประมาณ4ปีแล้วครับ

(ทำงานตั้งแต่ปี2 ปัจจุบันจบมาก็ทำงานในสายนี้ต่อเลยครับ และปัจจุบันก็ได้ขึ้นเป็นผู้จัดการตัวแทนมาได้ประมาณ1ปีครับ)

เรื่องมีอยู่ว่าผมไม่สนุกกับการทำงานเหมือนเมื่อก่อนเลยครับ อารมณ์เหมือนหมดไฟ จากทั้งยอดไม่เป็นไปตามเป้า กับเป็นงานที่ต้องเดินทางบ่อย (ค่าใช้จ่ายเยอะมาก ค่าน้ำมัน+ค่าที่พัก)

ผมเป็นคนค่อนข้างเก็บดีในระดับนึงครับ 
โดยเก็บเงินที่ได้จากการทำงานส่วนใหญ่ลงในหุ้น และคริปโต ปัจจุบันมูลค่าพอร์ตประมาณ 1ล้านครับ
เป็นคนที่ชอบการลงทุนตั้งแต่ไหนแต่ไร พออายุครบ20ปีก็เปิดพอร์ตและลงทุนเลยครับ

ที่บ้านมีสวนยางของพ่อแม่ครับ

เลยอยากปรึกษาคำแนะนำพี่ๆว่า
จะทำยังไงดีครับ เครียดมาก ไม่สนุกกับงานปัจจุบันเลยครับ  ควรออกมาลงทุนเต็มเวลาเลยดีไหมครับ
หรืออย่างไรดีครับ ผมไม่ชอบงานราชการและออฟฟิศเท่าไหรครับ

ขอบคุณนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่