น้องหมาจากไปไวมากเป็นโรคอะไร

เราเลี้ยงหมาไว้หลายตัวเลยค่ะ 2 วันก่อนให้ข้าวมีตัวนึงไม่ยอมกินข้าวเลยค่ะ นอนอย่างเดียวคาดว่าน้ำก็ไม่น่าจะกินด้วยค่ะจนถึงวันนี้ก็ยังไม่กินเลยค่ะ ตอนแรกไม่ได้เอะใจมากแต่พอหลายวันก็เริ่มคิดและก็พาไปหาหมอวันนี้ แต่บ่ายวันนี้น้องก็หมดลมก่อนเลยค่ะ ก่อนน้องตาย ได้ยินน้องร้อง หลายรอบเลยค่ะ เราลงไปดูก็ยังปกติพอลงไปดูอีกรอบน้องก็เสียเเล้วค่ะ
เราอยากรู้ว่าน้องอาจจะเป็นโรคอะไรได้บ้างคะ เพราะน้องพึ่งอายุได้แค่ 1 ปี หรือปีกว่าเองค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่