ชาร์จแบตไอโฟนได้แค่คอนที่เครื่องดับ

สวัสดีค่ะ  คือปกติไอโฟนเนี่ยเวลาแบตหมดแล้วชาร์จ
สักพักมันก็จะเปิดให้เอง แต่ของเราคือพอเครื่องเปิดปุ๊บก็ชาร์จไม่เข้าทันทีค่ะ แบตก็จะมีแค่2-3% พอเราเล่นหมด มันดับอีก เราก็ชาร์จเข้า เครื่องเปิดก็ไม่เข้าค่ะ มันเกิดจากโทรศัพท์ หรือสายชาร์จคะ แล้วเราควรทำไงดี
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ🥺
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น