เกิดอุบัติเหตุรถยนต์

รถคู่กรณีเกิดอุบัติเหตุประมาน 5-10 นาที ขวางเลนกลาง เต็มลำ โดยที่คนขับได้ออกจากรถไปแล้ว มีคนจอดดูแต่ไม่มีคนส่งสัญญาณหรือทำเครื่องหมายเตือนก่อนจะถึงจุดเกิดอุบัติเหตุ ฝนตกไฟเสาไม่ติดทำให้ถนนมืดจนมองไม่เห็นว่าเกิดอุบัติเหตุข้างหน้า  รถผมขับมามีคนนั้งมาด้วยเห็นในระยะไฟพอดีจึงเบรครถและชนเข้ากลางลำรถคันที่ประสบอุบัติเหตุอยู่ จากนั้นได้มาเจรจาที่โรงพัก ทางพนักงานจะให้ผมชดใช้เสากิโลเมตรกับเสาไฟฟ้า ซิ่งรถคู่กรณีเป็นคนชนก่อนหน้านั้น ไม่ได้เกี่ยวกับผมเลย 
แต่ผมเจรจาและลงบันทึกว่าจะซ่อมฝั่งที่ชนให้แค่นั้น ได้คุยกับคู่กรณีแล้วว่าผมจะซื้ออะไหล่ไปให้ช่างใส่ให้เพราะผมสามารถซื้ออะไหล่ได้ในราคาที่ถูกไม่น่าเกิน 10000-15000 บาท แต่มาวันนี้เจ้าของรถได้นำรถเข้าอู่ ช่างอู่ตีราคาที่เกินจริง ค่าอะไหล่ 27,000 ค่าแรง 20000 (รถคู่กรณีชนหลักกิโลด้านหน้าพังยับท้ายกะบะฟาดเสาไฟพังยับ แต่ส่วนที่ผมชนก็พังแต่ไม่เยอะเท่าที่คู่กรณีชน ) แบบนี้ควรทำยังไงดี  รถไม่มีประกันทั้งคู่ข
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่