การไม่มีเเก๊งไม่มีเพื่อนฝูงเยอะ มีข้อดีอะไรบ้าง?

อย่างเเรกเลยผมอายุ 19 ชีวิตประจำวันก็จะตื่นมาทำงานหน้าคอมทั้งวัน กินนอนเเล้วก็เช้า เเล้วก็วนลูบเเบบนั้นไปเรื่อยๆ 
จะมีออกไปสังสรรค์บ้างเล็กน้อย (คนเดียว) ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพราะผมเกิดสงสัยขึ้นมา + กับรู้สึกน้อยใจตัวเองนิดๆ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ว่างๆผมก็จะเล่น facebook เเล้วก็ชอบไปเจอสตอรี่เพื่อนๆ ที่ชอบถ่ายรูปอยู่กันเป็นเเก๊งดูดบุหรี่ ขับรถกัน ดูสนุกสนานกันมาก
ซึ่งผมก็เป็นคนที่ไม่ยุ่งเรื่องสารเสพติด เหล้าบุหรี่ อะไรอยู่เเล้ว เพราะผมรู้ข้อเสียของมัน ซึ่งผมก็รู้สึกว่าเเบบ การที่เขาอยู่กันเป็นเเก๊งอยู่กันหลายคน

ดูมีความสุขมาก เเต่ตัดมาที่ผม นั่งทำงานหาเงิน ทั้งวัน เเบบ No life เลย มันไม่มีความสุขเลย ผมเลยมีคำถามว่า การที่ผมอุดอยู่ในห้องทำงานหาเงิน มันมีข้อดีอะไรบ้าง เมื่อเทียบกับพวกชาวเเก๊ง ที่เเบบเฮฮาเพื่อนเยอะ ไปไหนก็สนุก จะทำอะไรก็ทำ ซึ่งที่ผมเป็นอยู่มีอะไรกว่าพวกนั้นบ้าง 

ซึ่งถ้าการอยู่เป็นเเก๊งเพื่อนเยอะอยู่ในวงสารเสพติดมันมีความสุขกว่าการทำงานทั้งวันผมก็ว่าผมคงต้องเปลี่ยน mind set ใหม่เเเล้ว
(พวกเเก๊งที่ผมหมายถึงก็คือพวกเเก๊งเด็กเเว้นอะเเหละครับ) ตอนนี้ผมกำลังคิดว่าการที่อยู่เเบบนั้นมันดีกว่าอยู่คนเดียวนั่งทำงานไหม? 

รบกวนช่วยหน่อยนะครับผมรู้สึกสับสนจริงๆ กับชีวิตตอนนี้ ว่าควรจะไปทางไหนดี 
ปล. ผมเป็นทีมงานตัดต่อวิดิโอ ทำกราฟฟิก ทำโปรเเกรมนิดๆหน่อยๆ หาเลี้ยงชีพไปวันๆครับตอนนี้ ไม่มีเพื่อน ไม่มีอะไรเลยครับชีวิต55555 มีเเต่งานกับเงิน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่