คุย1เดือนผู้จีนยังไม่ขอเป็นแฟน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน
ตามหัวข้อเลยค่ะ
เรากับผู้ชายจีนคนนึงคุยกันมาได้1เดือนกว่าๆแล้ว แต่เขายังไม่ขอเราคบเป็นแฟน!! เห็นคนในTikTokบอกไว้ว่า ถ้าผู้จีนชอบเราจริงๆเนี่ย เขาจะขอคบเลยและเขาก็ไม่สนเวลาในการคุยหรือคบ คุยกันไม่นานก็ขอคบกันเลยด้วย ถ้าชอบคือเอา!! แบบนี้อ่ะค่ะ  1เดือนนี่ไม่นานใช่มั้ยคะ? หรือนานมากๆ? อายุเราห่างกัน6ปี ใช่เหตุผลที่เขาไม่ขอคบรึป่าวคะ? แล้วเหมือนว่าเขาจะโกหกอายุเราด้วยใน touyin และTanTanของเขาบอกอายุ(สมมุติ)103ปี แต่เขาบอกอายุเขาว่า100ปี แล้วสรุปอันไหนอายุจริงของเขาคะ? แต่ตอนเขาบอกวันเกิดของเขาเขาไม่ได้บอกปีเกิดมาด้วย เคยวิดีโอคอลกัน3ครั้งในช่วงแรกๆ พอหลังๆมาเราขอโทรเขามักจะบอกว่าเขากินอยู่ และในตอนแรกเขาบอกว่าจะเป็นเพื่อนกันแล้วมีช่วงนึงเราได้คุยกันแบบแซวๆเราเลยพูดเชิงหยอกล้อประมาณนี้ค่ะ
🐰:ฉันซื้อตั๋วเครื่องบินเรียบร้อยแล้ว
🦊:ถ้าคุณกล้ามาผมจะไม่ให้คุณกลับไปอีก แต่งงานโดยตรง
เราก็เลยมโนเองว่าเขาจริงจังแงงงง
เอ๊ะเราตั้งกระทู้เรื่องอะไรนะ?
เราเลยอยากรู้ว่าผู้จีนประเภทนี้จริงจังมั้ยอ่ะค่ะ
ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าค่ะ
อาจพิมพ์ผิดบ้างต้องขอโทษด้วยนะคะเล็บยาวมากพิมพ์ไม่ถนัดค่ะ ฮิฮิ
....
...
..
.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่