ผูกผมยังไงให้สวยให้เรียบเเบบคนอื่นเค้า

คือเราอ่ะผมสั้นเเค่ประบ่า ตอนเรียนประถมพ่อเราจะผูกให้ประจำเลย เเบบพ่อจะผูกจุกด้านบนอ่ะ ละคือเเน่นมาก เจ็บนะเเต่มันอยู่ได้นานดี ประมาณ 3-4 วันเลยเเหละ เเต่พอจบประถมมาเราสอบเข้าร.รมัธยมเเบบประจำอ่ะค่ะ คือมันต้องอยู่เองผูกเองเเหละใช่มั้ย เราขอให้พ่อสอนพ่อก็ไม่สอน ไม่รู้เป็นอะไรเเหละเหมือนอยากให้ทำอะไรได้ด้วยตัวเองอ่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เเล้วเราก็จำที่พ่อผูกให้มาลองผูกเอง คือมัดเเล้วเเกะ มัดอีก มันดเเล้วมัดอีก เเกะใหม่มัดๆๆๆ มัดจนท้อ.... คือมันยุ่งอ่ะ บางทีผมมันเหยอออกมา มันไม่เเน่นไม่ตึงเเบบของพ่อ คือเราอยากผูกหลวมๆนั่นเเหละ เเต่ว่ามันไม่ได้อ่ะ มันไม่อยู่ทรงเลยเถอะ เเง้งงง ทำไงดี หาในเน็ตก็ไม่มีวิธีสอนอะไรง่ายๆเเบบนี้อ่ะ มันมีเเต่สอนถักเปีย สอนมัดดังโงะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
สอนเราหน่อยเถอะน้าา ขอร้อง ไปอยู่นู่นเราไม่อยากขอให้เพื่อนผูกให้ทุกวันเกรงใจเค้า เศร้าโคตรๆ น้าค้าา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่