รอรถกะบะนานกี่เดือนกี่วันค่ะ หลังจากไฟแนนซ์ผ่านแล้ว

กระทู้คำถาม
พอดีเราจองรถอีซูซุ แคป1.9 ออนิว ปี2022 ไว้ไฟแนนซ์ผ่านแล้วด้วยค่ะ จองวันที่ 22 ต.ค 64 ผ่านวันที่ 27 ต.ค 64 แต่เซลล์บอกให้รอรถเข้าต้นเดือน พ.ย 64 พอเดือน พ.ย เซลล์แจ้งว่าโรงงานผลิตรถยนต์ ช่วงโควิดผลิตไม่ทัน ผลิตน้อยลง เนื่องจากพนักงานมีติดโควิด เลยบอกเรารถเราน่าจะเข้าบริษัทเขาประมาณ วันที่10-20เดือนพ.ย จนวันที่17พ.ย 64 เราทักไปถาม ให้เช็คได้ไหมว่าคิวเราอยู่คิวที่เท่าไหร่แบบว่าคนที่จองก่อนหน้าเราในเดือนพ.ยได้รถไปบ้างไหม เขาก็บอกว่าได้แต่ทยอยได้ตามคิว แล้วเขาบอกจะเช็คให้ พอเช็คให้แล้ว บอกรอเลขเครื่องออก วันที่ 19 พ.ย64 อีกวันสองวันรถจะมาลงที่บริษัท น่าจะได้รถอาทิตย์หน้าถึงบริษัท แล้วบอกว่าเราได้รถก่อนสิ้นเดือนแน่นอน แบบนี้จะรอรถอีกนานไหมคะ พอดีเราจะกลับบ้านปีใหม่ค่ะ😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่