ชอบคนที่ทำงานด้วยกันแต่ไม่กล้าคบ อายเพื่อน

แปลกมั้ยคะ พึ่งมาทำงานใหม่ แล้วมีพี่คนนึงมาจีบได้สามวัน รู้สึกถูกคอ  เค้าดูอบอุ่น  แต่แอบคุยไลน์กันไม่ได้เปิดเผยให้คนอื่นรู้  เรากลัวโดนแซว  เค้าชวนไปไหนมาไหนก็ไม่ไป เพราะอายเพื่อนๆ  แต่ในใจคือชอบเค้ามากแล้ว  แต่ไม่ยอมคบไม่ยอมไปไหนมาไหนด้วย  ติดแค่อาย  จนเค้าเริ่มถอยห่าง แบบน้อยใจไปเลย  ไม่กล้ามาหาเราอีก แต่เค้ายังเขิลเรา  คือคุยกันแบบขำๆยังไม่ได้จีบนะคะ  คุยเป็นเพื่อนแล้วเค้าหยอดว่าอยากคบ  อะไรประมาณนี้

เพื่อนๆว้าเราควรทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่