ไปฝึกงานที่ กทม. คนเดียวดีไหมครับกังวลหลายอย่าง

ตอนแรกตั้งใจจะไปกับเพื่อนอีกคนนึงผมลองยื่นขอฝึกงานกับโรงแรมดังที่นึงที่มีเชนเยอะอยู่ทั่ว กทม.(จริงๆถูกย้ายมาโรงแรมเล็กๆในเชนเค้านั้นเเหละ) แต่สุดท้ายยื่นไปกับเพื่อนพร้อมกันแต่เค้าดันไม่รับเพื่อนผม(ไม่ตอบกลับมาเลย) ทำให้เพื่อนผมต้องไปหาฝึกที่อื่น ที่นี้ผมจะทิ้งที่นี่ไปก็เสียดายเพราะอุตส่าได้ฝึกแล้วถึงแม้จะมาอยู่โรงแรมที่ไม่ใหญ่ก็เถอะแต่ก็เป็นหนึ่งในเชนใหญ่

ไม่รู้จะตัดสินใจยังไงเพราะต้องแจ้งพี่เค้าไปแล้วว่าจะฝึกกับเค้าไหม  ถ้าไปคนเดียวก็ต้องหาที่พักคนเดียว(ใจที่อยากไปกับเพื่อนเพราะจะได้หารที่พักกันนี่แหละ) ช่วยตัดสินใจหน่อยครับผมลำบากใจมากๆเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่