เว้นระยะฉีดวัคซีนมานานมาก ต้องนับเข็ม1 ใหม่เลยไหม

สวัสดีค่ะ ขอถามผู้รู้ค่ะ เราฉีดวัคซีนแอสตร้าไปตั้งแต่กลางกค. และไม่ได้ฉีดเข็ม 2 เพราะคิดว่าโมเดอร์น่าจะมาไว 
กว่าจะได้ฉีดก็คงธันวา มกรา ถ้านานขนาดนี้ เราฉีดโมเดอร์น่า เข็ม1 เข็ม2 ไปเลย เหมือนไม่เคยฉีดมาก่อน หรือเราจะได้ฉีดโมเดอร์น่าแค่เข็มเดียวเป็นสูตรไขว้หรอคะ ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่