Usb 3.0+ มีของปลอมไหม

สวัสดีครับ ผมอยากสอบถามว่า พอท USB แบบ 3.0++ มันจะมีของปลอมไหมครับ แบบแค่ทำมาเป็นสีฟ้าเฉยๆ แต่ข้างในก็ยังเป็น 2.0 อยู่ เช่นพวก Flash Drive หรือ USB Hub อะครับ

คือพอดีว่าผมไปสั่งซื้อ USB Hub ยี่ห้อ UGreen แต่ในร้านเขาเขียน 3.02.02 ซะงั้น แต่รูปรูพอทก็สีฟ้านะครับ ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร แต่ผมก็ได้ไปลองถามเพจ UGreen Official แต่เขากลับบอกว่า ของเขาตอนนี้ไม่มีสินค้าตัวนั้นนะครับ

ผมเลยงงเลย เพราะจ่ายตังสั่งซื้อไปแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่