ทริปที่ไหนถือว่าเป็นทริปครอบครัวดีคะ

สวัสดีค่ะ
มีความฝันว่าอยากพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวค่ะ แบบอยากให้เป็นครั้งที่ดีมาก
ช่วงนี้โควิด กำลังเก็บข้อมูลอยู่ค่ะ ทั้ง budget ที่เหมาะสม และสถานที่ที่โอเค
ไม่รีบค่ะ อยากวางแผนให้ดีที่สุด

มอง ไอซ์แลนด์ ไว้ค่ะ เพราะส่วนตัวอยากไปทีนี้ และพาพ่อแม่ไปล่าแสงเหนือด้วย
แต่ อากาศดูจะหนาวเกินไปค่ะ เพราะที่บ้านก็ไปเที่ยวดอยอินทนนท์ 4 องศา ก็บ่นปากสั่นแล้วค่ะ 5555
แล้วก็ขับรถเที่ยวเอง คือพ่อต้องไม่ไว้ใจให้เราขับให้แน่ ๆ ก็กลัวว่าจะพาเค้าไปเพลียกับการขับรถอีก

ครอบครัวเราเล็ก ๆ ค่ะ 3 คน พ่อแม่ลูก
พ่อ แม่ อายุ 55 ค่ะ

เพื่อนชาวพันทิบ มีแนะนำประเทศไหน บอก หรือ แนะนำได้เต็มที่เลยค่ะ
 ขอบคุณมากกว่าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่