แผลเย็บผ่าตัดที่หน้าเป็นรอยกรีดลงไป ต้องใช้อะไรช่วยให้มันฟูกลับมาครับ

มีการผ่าตัดและเย็บแผลที่หน้าครับ  ผ่านมา 2 สัปดาห์แล้ว
ตัดไหมแล้ว
พบว่ารอยกรีดมันเป็นร่องลงไป
ไม่ทราบว่าต้องใช้ยาหรืออะไรช่วยให้มันหายและฟูกลับมาครับ

ตอนนี้ดู dermatix กับ coci care  แต่เหมือนมันเน้นสำหรับป้องกัยแผลเป็นนูนมากกว่า
ประวัติผมไม่เป็นแผลเป็นนูนอยู่แล้ว  เลยกลัวมันจะเป็นร่องถาวรมากกว่าครับ

จุดดำๆตรงกลาง คือไหมที่ยังไม่ละลายนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่