ไฟแนนซ์นักเลง

ตามหนังสือสัญญาค้าง 3งวด 30วัน แล้วทางบริษัทจะออกใบมอบหมายมาแจ้งยึด ผมจ่ายมาแล้ว15งวดพอเข้างวดที่16ผมจ่ายช้า
(ยังไม่เกิน 1 เดือนเลย)ไฟแนนท์โทรทวงทุกวันเข้ามาที่บ้านทั้งที่ผมไม่ได้อนุญาติมาเอาตังค์กับยายผมที่บ้านขู่ว่าจะยึดรถ(ผมไปทำงาน)จอดรถไว้บ้านผมเลยพิมพ์ไลน์ไปต่อว่ามันบอกว่าเป็นคนพื้นที่มา 35 ปีจะมีเรื่องก็ได้ ผมเลยถ้ามาหลังบ้านตัวๆมันก็ไปแจ้งความ บอกว่าผมข่มขู่มัน
ถ้ารอบหน้ามันมา ผมแจ้งอะไรได้บ้างคับ😥

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่