กรณีค้างค่างวดรถมอเตอร์ไซร์4งวดติดโดนยกเลิกสัญญา

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมค้างค่างวดรถมอเตอร์ไซร์ติดต่อกัน4งวด ทางไฟแนนซ์์กำลังจะส่งคนมาเอารถคืนแล้วผมลองเจรจาขอตัดยอดไปก่อน2งวด ซึ่งไฟแนนซ์ไม่ยอมบังคับให้ปิดยอดทั้งหมด แล้วผมถ้าผมไปจ่ายเงินกับทางเซเว่นตัดหน้าก่อนที่จะโดนยึดรถ ทางไฟแนนซ์มีสิทธิ์ยึดได้ไหมครับ หรือถ้ายึดได้แล้วเงิน2งวดที่เราจ่ายไปจะได้รับคืนไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่