ผมกับแฟนพึ่งเลิกกัน เราสามารถกับมาคุยกัน พาไปกินข้าว เที่ยว เหมือนตอนคบกันได้หรือไม่ครับ

ผมกับแฟนพึ่งเลิกกันได้ 7 วัน ทะเลาะกัน มีปากมีเสียงกัน ผมด่าเขาแรงมาก ตอนนี้ผมรุ้ความจริงแล้ว เขาไม่ได้เป็นอย่างที่ผมคิด ผมสำนึกผิดมากครับ 
ผมทักไปขอโทษเขา ต่างๆนาๆ  เขาไม่มีโทรสับใช้ ตอนนี้ 
เพราะก่อนวันที่จะเลิกกันผมชื้อให้เขา แล้วอีกวันมาทะเลาะกัน ก็เลิกกัน ผมเลยเอาโทรสับคืนมา
แล้วเมื่อเช้าผมทักไปบอกเพื่อนเขาที่อยู่ด้วยกันว่า ผมขอโทษที่ด่า ที่ตอนนั้นด่าไปเพราะไม่รู้ความจริง ตอนนี้รู้แล้วว่ามันเป็นยังไง 
ผมบอกกับเพื่อนเขาให้บอกแฟนผมว่าว่า ขอโทษให้อภัยนะ ขอโทษจริงๆ เรากลับมาเป็นเพื่อนกันก็ได้ ( ที่ผมบอกว่ากลับมาเป็นเพื่อนกันเพราะอะไรตามกระทู้นี้เลยครับ )

https://pantip.com/topic/41100470/comment2

เพื่อนเขาก็ตอบมาว่า กลับมาเป็นเพื่อนกันได้ แต่ต้องเอาโทรสับมาคืน
ผมตอบตกลงไป  แต่ขอเวลาอีก 2-3 วัน ในใจก็อยากคุยกับเขาอยากขอโทษเขาหลายๆอย่างที่ทำให้เขาเสียใจครับ
ผมอยากถามว่า ถ้า เขากลับมาคุยกัน แต่สถานะ เพื่อน...  ผมจะชวนเขาไป กินข้าว เที่ยว ดูหนัง เขาจะไปมั้ยครับ 
แล้วถ้าชวนกันไปเที่ยวดูหนังอะไรต่างๆ  นานๆ ไปเราสองคนจะกลับมาคบกันได้อีกหรือไม่ครับ ?.

เพราะตอนอยู่ด้วยกันผมกับเขา กินหมูกะทะ เที่ยว ไปกันไปกันตลอดเลยครับ
ยังไงเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยให้คำแนะนำกับผมหน่อยนะครับ

#ผมยังลืมเขาไม่ได้เลยคิดถึงเขาตลอด
#พยายามติดต่อก็ติดต่อไม่ได้เขาไม่มีมือถือ
#ผมเสียใจที่ด่าเขาไปตามกระทู้ข้างบนเลยครับ
#ผมสัญญาถ้ากลับมาคบกันอีกครั้งผมจะดูแลเขาให้ดีที่สุด
#ผมอายุ 21 แฟนอายุ 18 
#ผมมีงานทำแล้วเงินเดือน 15000-18000  ส่วนแฟนยังไม่มีตอนคบกันผมพยายามดันเขาตลอด
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีคะ จขกท.
จากที่อ่านเลิก 7 วัน  (อันนี้ไม่ถือว่าเลิก) ยังสามารถกลับมารักกันเหมือนเดิมได้
คิดว่าขอโทษน้องผู้หญิงก็น่าจะให้อภัยแล้วคะ แต่คุณก็ต้องปรับปรุงตัวเองด้วย
แต่ที่สำคัญเวลาเจอกัน อย่าทกเถียงกันกับเรื่องที่คุณมีปัญหากัน ให้คุณคิดว่าจะทำยังไงเพื่อที่จะไม่ให้เกิดเรื่องนี้อีก
เป็นกำลังใจให้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่